Matamshi ya Mungu. Je, utatu mtakatifu upo? Ni baada tu ya ukweli wa Yesu kuwa mwili kutokea ndipo mwanadamu alipogundua hili. Si Baba pekee aliye binguni, bali pia mwana na hata Roho Mtakatifu. Hii ndiyo dhana ya kawaida aliyo nayo mwanadamu kwamba kuna Mungu wa aina hii binguni, utatu ambao ni Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, wote katika nafsi moja. Wanadamu wote wana fikra hizi: Mungu ni Mungu mmoja, ila anajumuisha sehemu tatu. Kile ambacho wale wote waliofungwa kwa huzuni katika hizi dhana za kawaida wanachukulia kuwa kuna Baba Mwana na Roho Mtakatifu ni sehemu hizi tatu pekee ambazo zimefanywa moja, ambazo ni Mungu kamili. Bila Baba Mtakatifu, Mungu asingekuwa mkamilifu. Vivyo hivyo, wala Mungu asingekuwa mkamilifu bila Mwana au Roho Mtakatifu. Katika mawazo yao, wanaamini kuwa Baba au Mwana pekee Hawezi kuwa Mungu. Ni Baba, Mwana na Roho Mtakatifu tu kwa pamoja wanaoweza kuwa Mungu mwenyewe. Sasa, waumini wote wa kidini akiwemo kila mfuasi miongoni mwenu anashikilia hii imani. Ilhali ikiwa hii imani ni sahihi, hakuna anayeweza kuelezea kwani daima mmechanganyikiwa kuhusu masuala ya Mungu mwenyewe. Japo hizi ni fikra tu, hamjui kama ni sawa au mbaya, kwani mmeathiriwa vibaya na mawazo ya kidini. Mmeyakubali kwa kina haya mawazo ya kidini yaliyozoeleka, na hii sumu imezama kwa kina ndani yenu. Hivyo basi, hata kwa hili mmeanguka katika huu ushawishi wenye madhara, kwani utatu haupo. Yaani, utatu wa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu haupo. Hizi zote ni fikra za kawaida za mwanadamu na imani za uongo za mwanadamu. Kwa karne nyingi mwanadamu ameamini katika huu utatu ambao umebuniwa na mawazo katika akili za mwanadamu, ukatengenezwa na mwanadamu na ambao haujawahi kuonekana na mwanadamu. Kwa miaka mingi kumekuwa na watu maarufu wa kiroho ambao wameeleza maana ya kweli ya utatu, ila maelezo hayo ya utatu kama nafsi tatu dhahiri yamekuwa si yakini na hayapo wazi, na yote yamepumbazwa na ujenzi wa Mungu. Hakuna mtu maarufu yeyote aliyewahi kutoa maelezo kamili. Maelezo mengi yanafaa katika masuala ya mjadala na katika maandishi ila hakuna hata mtu mmoja ambaye anaufahamu kamili na wawazi kuhusu maana ya utatu. Hii ni kwa sababu huu utatu huu mkuu ambao mwanadamu anashikilia moyoni kwa hakika haupo, kwani hakuna aliyewahi kuiona sura ya Mungu au kubahatika kumtembelea katika makao yake ili kuchunguza ni vitu gani vipo mahali ambapo Mungu anakaa, kubainisha wazi ni makumi mangapi ya maelfu au mamia ya mamilioni ya vizazi yako katika nyumba ya Mungu au hata kuchunguza ni sehemu ngapi zimeuunga mwili wa asili wa Mungu. Kinachofaa hasa kuchunguzwa ni umri wa Baba na Mwana na vile vile Roho Mtakatifu, umbo la kila mmoja hasa ni vipi, wanajitenganisha na ni vipi wanafanywa kuwa kitu kimoja. Kwa bahati mbaya, katika miaka hii yote Hakuna hata mtu mmoja ambaye ameweza kugundua ukweli wa haya mambo. Wote wanabuni tu, kwani hakuna hata mtu mmoja aliyewahi kwenda binguni kwa matembezi na kurejea na ripoti ya uchunguzi kwa wanadamu wote ili kuripoti kuhusu ukweli wa mambo kwa wale waumini wote wa kidini wenye bidii na wacha Mungu wanaojishughulisha sana na Utatu Mtakatifu. Bila shaka mwanadamu hawezi kulaumiwa kwa kubuni na fikra hizo. Maana kwa nini Yehova Baba hakuambatana na Yesu Mwana alipomuumba mwanadamu? Ingekuwa hapo mwanzoni kuwa wote waliitwa Yehova, ingekuwa bora zaidi. Ikiwa kuna wakulaumiwa, wacha lawama iwe kwa kuteleza kwa muda kwa Yehova Mungu ambaye hakuwaita mwana na Roho Mtakatifu mbele zake wakati wa uumbaji, ila badala yake akafanya kazi yake peke yake. Ikiwa wote wangefanya kazi wakati mmoja, basi wasingekuwa kitu kimoja. Ikiwa tangu mwanzo kabisa hadi mwisho kungekuwa na jina moja tu, Yehova, pasipo jina la Yesu tangu enzi ya neema, au ikiwa angeitwa bado Yehova, je, Mungu asingeepushiwa na wanadamu tabu ya huu tengano? Kwa hakika Yehova hawezi kulaumiwa kwa haya yote. Kama ni lawama, hebu na iwekwe kwa Roho Mtakatifu ambaye kwa maelfu ya miaka aliendelea na kazi yake kwa jina la Yehova, la Yesu na hata la Roho Mtakatifu, akiwachanganya na kuwakanganya wanadamu kiasi kwamba wanadamu wakashindwa kufahamu Mungu ni nani hasa. Iwapo Roho Mtakatifu angefanya kazi bila umbo au sura, aidha bila jina kama vile Yesu na mwanadamu asingemgusa wala kumwona ila kusikia tu ngurumo za radi. Basi si kazi hiyo ingekuwa ya manufaa zaidi kwa mwanadamu? Hivyo nini kinaweza kufanywa sasa? Fikra za mwanadamu zimerundikana juu kama mlima na kuenea kama bahari. Kiasi kwamba Mungu wa sasa hawezi kuzistahimili kamwe na hajui la kufanya. Hapo nyuma wakati kulikuwa tu na Yehova, Yesu na Roho Mtakatifu, katikati ya hao wawili mwanadamu tayari alikuwa amechanganyikiwa na jinsi ya kuvumilia, na sasa kuna ongezeko la Mwenye Uweza ambaye hata anasemekana kuwa sehemu ya Mungu. Ni nani anajua yeye ni nani na ameingiliana au kujificha kwa nani katika utatu mtakatifu kwa miaka mingapi? Mwanadamu anawezaje kulistahimili hili? Utatu mtakatifu pekee ulitosha kumchukua mwanadamu milele kuueleza lakini sasa kuna Mungu mmoja katika nafsi nne. Hili linaweza kuelezwa vipi? Unaweza kulieleza? Ndugu na dada, mmeaminije katika Mungu huyu mpaka leo? Ninawavulia kofia. Utatu uliweza kuvumilika na bado mnaendelea kuwa na imani isiyotikisika kwa huyu Mungu mmoja katika nafsi nne. Mmehimizwa muondoke na bado mnakataa. Ajabu iliyoje! Nyinyi ni watu wa ajabu. Mtu kweli anaweza kuendelea kuamini Mungu wanne na asiwaelewe. Hamuoni kuwa huu ni miujiza? Sikujua kwamba mlikuwa na uwezo wa kutenda miujiza mkubwa kiasi hiki. Hebu niwaambie hilo. Kwa hakika utatu mtakatifu haupo popote katika dunia hii. Mungu hana baba wala mwana. Vivyo hivyo, hakuna dhana ya chombo kitumiwacho kwa pamoja na Baba na Mwana Roho Mtakatifu. Huu wote ni uongo mkubwa na upo kabisa katika dunia hii. Hata hivyo, uongo huu una asili yake na ukosi msingi kabisa, kwani akili zenu si punguani na mawazo yenu hayakosi mantiki. Badala yake, ziko sawa na yenye ubunifu kwa kiasi kikubwa kwamba haziwezi kuzuiwa hata na shetani yoyote. La kusikitisha ni kwamba mawazo haya ni uongo mtupu na hayapo kabisa. Hamjaona ukweli halisi haswa, mnabuni na kujiundia dhana na kuzitengeneza kuwa hadithi ili kuteka imani ya wengine kwa uongo na kupata mamlaka miongoni mwa wanadamu wapumbavu wasio na busara ili kwamba waamini katika mafundisho yenu ya kitaaluma makuu na mashuhuri. Je, huu ni ukweli? Je, hii ndiyo njia ya uzima ambayo wanadamu wanafaa kupokea? Huu ni upuzi! Hakuna hata neno moja linafaa katika miaka hii yote. Nyinyi mmemgawanya Mungu namna hii na kuendelea kugawanya zaidi katika kila kizazi, kiasi kwamba Mungu mmoja amegawanywa kuwa Mungu watatu. Na sasa haiwezekani kabisa kwa mwanadamu kumuunganisha Mungu kuwa mmoja, kwani mmemgawanya zaidi. Ingekuwa si kazi yangu ya upesi upesi kabla ya muda kuyoyoma, haijulikani mngeishi hivi kwa muda gani kuendelea kumgawanya Mungu namna hii. Anawezaje kuendelea kuwa Mungu wenu? Je, bado mngeendelea kumtambua Mungu? Je, bado mngemrudia? Ningechelewa hata kidogo, inaonekana kwamba mngewarudisha baba na mwana, Yehova na Yesu, kwenda Israeli na mdai kwamba nyinyi wenyewe ni sehemu ya Mungu. Kwa bahati nzuri, sasa ni siku za mwisho. Hatimaye siku niliyoitarajia kwa hamu imewadia, na ni baada tu ya kuifanya hatua hii ya kazi kwa mikono yangu ndipo kumgawanya kwenu Mungu mwenyewe kumesitishwa. Isingekuwa hivi, mngezidisha hadi kuwawekea mashetani wote miongoni mwenu kwenye madhabahu kwa ibada hii. Ndiyo njama yenu, mbinu yenu ya kumgawanya Mungu. Je, mtaendelea kufanya hivyo? Sasa hebu niwaulize, kuna Mungu wangapi? Ni Mungu yupi atawaletea wokovu? Je, ni Mungu wa kwanza wa pili au wa tatu? Mnayemwomba ni nani kati yao mnayemwamini? Je, ni Baba au ni Mwana au ni Roho? Niambie, ni nani unayemwamini, ijapokuwa kwa kila neno unasema unamwamini Mungu mnachokiamini hasa ni akili zenu. Hamna mungu mioyoni mwenu kabisa, na bado akilini mwenu mna utatu mtakatifu kadhaa. Hamkubaliani na hili? Ikiwa hatua tatu za kazi zitakadiriwa kulingana na dhana hii ya utatu, basi ni lazima kuwe na mungu watatu, kwani kazi iliyofanywa na kila mmoja ni sawa ikiwa yeyote miongoni mwenu anasema kwamba hakika utatu upo, basi eleza huyu Mungu mmoja katika nafsi tatu ni nini hasa. Baba Mtakatifu ni nini? Mwana ni nini? Roho Mtakatifu ni nini? Je, Yehova ni Baba Mtakatifu? Je, Yesu ni Mwana? Basi Roho Mtakatifu je? Je, Baba si Roho? Je, kiini cha mwana vilevile vile si roho? Je, kazi ya Yesu haikuwa ya Roho Mtakatifu? Je, kazi ya Yehova haikufanywa wakati ule na Roho sawa tu na kazi ya Yesu? Mungu anaweza kuwa na roho wangapi? Kulingana na maelezo yako, hizi nafsi tatu, yani Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni mmoja. Kama ni hivyo, kuna roho watatu. Lakini kuwa na roho watatu kunamaanisha kuwa kuna Mungu watatu. Hii inamaanisha kuwa hakuna Mungu mmoja wa kweli. Mungu wa aina hii anawezaje kuwa kiini asili cha Mungu? Kama unakubali kuwa kuna Mungu mmoja tu, basi anawezaje kuwa na mwana na awe baba? Je, hizi si fikra zako mwenyewe? Kuna Mungu mmoja tu nafsi moja katika Mungu huyu na roho mmoja tu wa Mungu sawa tu na ilivyoandikwa katika Biblia kwamba kuna tu Roho Mtakatifu mmoja na Mungu mmoja tu. Haijalishi kama baba na mwana unaowazungumzia wapo. Kuna Mungu mmoja tu. Na kiini cha baba, mwana na Roho Mtakatifu mnaowaamini ni kiini cha Roho Mtakatifu. Kwa maneno mengine, Mungu ni roho ila ana uwezo wa kupata mwili na kuishi miongoni mwa wanadamu na vile vile kuwa juu ya vitu vyote. Roho wake anajumuisha kila kitu na anapatikana kila mahala. Anaweza kuwa katika mwili na wakati ule ule akawa kote duniani. Kwa kuwa watu wanasema kwamba Mungu ndiye tu Mungu wa kweli. Basi kuna Mungu mmoja ambaye hawezi kugawanywa kwa mapenzi ya awaye yoyote. Mungu ni roho mmoja tu na nafsi moja na huyo ni roho wa Mungu. Ikiwa ni kama usemavyo Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, basi hawa si watatu? Roho Mtakatifu ni kitu kimoja. Mwana ni kingine na Baba vile vile ni kingine. Ni nafsi tatu tofauti zenye viini tofauti, iweje basi ziwe kila moja sehemu ya Mungu mmoja? Roho Mtakatifu ni roho. Hili ni rahisi kueleweka kwa wanadamu. Ikiwa ni hivyo, basi Baba ni roho zaidi. Hajawahi kushuka kuja duniani na hajawahi kupata mwili. Yeye ni Yehova Mungu katika mioyo ya mwanadamu, na kwa hakika yeye vilevile vile ni roho. Basi kuna uhusiano gani kati yake na Roho Mtakatifu? Je, ni uhusiano kati ya baba na mwana au ni uhusiano kati ya Roho Mtakatifu na roho wa Mungu? Je, kiini cha kila roho ni sawa? Au Roho Mtakatifu ni chombo cha baba? Hili linaweza kuelezwaje? Aidha, kuna uhusiano gani kati ya mwana na Roho Mtakatifu? Je, ni uhusiano kati ya roho wawili au ni uhusiano kati ya mwanadamu na roho? Haya yote ni masuala ambayo hayawezi kuelezwa. Ikiwa wote ni roho moja, basi hapawezi kuwepo na mjadala kuhusu nafsi tatu, kwani zote zinamilikiwa na roho mmoja. Kama zingekuwa nafsi tofauti, basi roho zao zingetofautiana katika nguvu zao na kamwe hawangekuwa roho mmoja hii dhana ya Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni upuzi mtupu. Hili linamweka Mungu katika vitengo na kumgawanya kuwa nafsi tatu, kila mmoja ikiwa na hadhi na roho. Basi atawezaje kuwa roho mmoja na Mungu mmoja? Hebu niambie, je, mbingu na dunia na vyote vilivyomo viliumbwa na Baba, Mwana au na Roho Mtakatifu? Wengine husema waliviumba kwa pamoja. Basi ni nani alimkomboa mwanadamu? Alikuwa Roho Mtakatifu, Mwana au Baba? Wengine husema ni Mwana aliyemkomboa mwanadamu. Basi Mwana ni nani katika kiini? Siye kupata mwili kwa roho wa Mungu. Mungu aliyepata mwili anamwita Mungu aliye mbinguni Baba katika mtazamo wa mwanadamu aliyeumbwa. Je, ufahamu kuwa Yesu alizaliwa kutokana na utungaji mimba kupitia Roho Mtakatifu? Ndani yake mna Roho Mtakatifu. Lolote usemalo, yeye bado ni mmoja na Mungu wa mbinguni, kwani yeye ni kupata mwili kwa roho wa Mungu. Hili wazo la mwana si kweli kabisa. Ni Roho mmoja anayefanya kazi yote, Mungu mwenyewe pekee, yaani Roho wa Mungu anafanya kazi yake. Roho wa Mungu ni nani? Je, si Roho Mtakatifu? Je, si Roho Mtakatifu anayefanya kazi ndani ya Yesu? Ingekuwa kazi haikufanywa na Roho Mtakatifu, yaani Roho wa Mungu. Je, kazi yake ingemwakilisha Mungu mwenyewe? Yesu alipomwita Mungu wa mbinguni kwa jina la Baba alipokuwa akiomba, hili lilifanywa katika mtazamo wa mwanadamu aliyeumbwa kwa sababu Roho wa Mungu alikuwa amejivisha kama mwanadamu wa kawaida, na alikuwa na umbile la nje la mwanadamu aliyeumbwa. Hata ikiwa ndani yake mlikuwa na Roho wa Mungu, umbo lake la nje bado lilikuwa lile la mwanadamu wa kawaida. Kwa maana nyingine, alikuwa mwana wa Adamu, jambo ambalo watu wote akiwemo Yesu mwenyewe walilizungumzia na kwa sababu anaitwa mwana wa Adamu, yeye ni mtu, mwanamke au mwanaume, kwa vyovyote vile, mwenye umbo la nje la mwanadamu aliyezaliwa katika familia ya kawaida ya watu wa kawaida. Kwa hivyo Yesu kumwita Mungu wa mbinguni kwa jina la Baba kulikuwa sawa na mlivyomwita mara ya kwanza Baba. Alifanya hivyo kutokana na mtazamo wa mwanadamu aliyeumbwa. Je, Mnakumbuka sala ya Bwana ambayo Yesu aliwafundisha kukariri, Baba yetu uliye mbinguni? Aliwaambia wanadamu wote wamwite Mungu wa mbinguni kwa jina la Baba, na kwa kuwa naye pia alimwita Baba, alifanya hivyo kutoka kwa mtazamo wa mtu aliye katika daraja moja na nyinyote, kwa kuwa mulimuita Mungu wa mbinguni Baba. Hili linaonyesha kuwa Yesu alijichukulia kuwa katika daraja sawa nanyi kama mwanadamu duniani aliyeteuliwa na Mungu, yani mwana wa Mungu. Kama mnamwita Mungu Baba, je, hii si kwa sababu nyinyi ni wanadamu walioumbwa? Haijalishi Yesu alikuwa na mamlaka makubwa kiasi gani duniani kabla ya kusulubiwa, alikuwa tu mwana wa Adamu, aliongozwa na Roho Mtakatifu, yani Mungu akiwa miongoni mwa viumbe wa duniani kwani bado alikuwa hajaikamilisha kazi yake. Kwa hivyo kumwita kwake Mungu wa mbinguni Baba kulikuwa tu unyenyekevu na utiifu wake, yeye kumwita Mungu yaani Roho aliye mbinguni kwa namna ile. Hata hivyo, hakuthibitisha kuwa yeye ni mwana wa Roho wa Mungu aliye mbinguni, badala yake ni kuwa mtazamo wake ni tofauti, si kwamba ni nafsi tofauti. Uwepo wa nafsi tofauti ni uongo. Kabla ya kusulubiwa kwake, Yesu alikuwa mwana wa Adamu aliyefungwa katika udhaifu wa kimwili na hakuwa na mamlaka kamilifu ya roho. Hiyo ndiyo maana angeweza tu kutafuta mapenzi ya Mungu Baba kutoka katika mtazamo wa kiumbe, ni kama tu alivyoomba mara tatu huko Getsemani, Si kama nitakavyo, bali kama utakavyo. Kabla atundikwe msalabani hakuwa zaidi ya mfalme wa Wayahudi, alikuwa Kristo mwana wa Adamu na wala si mwenye utukufu. Hiyo ndiyo maana kutokana na mtazamo wa mwanadamu alimwita Mungu Baba. Sasa huwezi kusema kuwa wote wamwitao Mungu Baba ni wana. Ingekuwa kweli basi wote simgekuwa mwana. Punde Yesu alipowafundisha sala ya Bwana. Ikiwa bado hamjaridhika, basi niambieni, hili ni nani mmwitae baba? Ikiwa mnamrejelea Yesu, je, baba ya Yesu ni nani kwenu? Baada ya Yesu kurudi mbinguni, hii dhana ya baba na mwana ilikoma. Hii dhana ilifaa tu kipindi ambacho Yesu alikuwa mwili, katika mazingira mengine yoyote. Uhusiano ni ule wakati ya Bwana waumbaji na kiumbe mnapomwita Mungu Baba. Hakuna wakati ambapo wazo hili la utatu wa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu linaweza kuwa na mashiko. Ni uongo ambao ni nadra huonekana na halipo. Hili linaweza kuwakumbusha watu maneno ya Mungu kutoka katika kitabu cha Mwanzo na tumuumbe mwanadamu katika sura yetu, kwa mfano wetu. Ikichukuliwa kuwa Mungu anasema na tumtengeneze mtu kwa mfano wetu, basi tu inaashiria wawili au wengi, na kwa kuwa anataja tu basi hakuna tu Mungu mmoja. Kwa njia hii mwanadamu alianza kufikiria udhahania wa nafsi bayana, na kutokana na maneno haya kulitokea dhana ya Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Basi Baba anafananaje? Je, Mwana anafananaje? na Roho Mtakatifu anafananaje? Yawezekana kuwa mwanadamu wa leo aliumba kwa mfano wa mtu mmoja aliyeunganishwa pamoja kutoka kwa nafsi tatu? Je, sura ya mwanadamu inafanana na ile ya Baba, Mwana au Roho Mtakatifu? Mwanadamu ni mfano wa nani katika nafsi za Mungu? Mawazo ya mwanadamu ni ya kimakosa na upuuzi. Yanaweza tu kumgawanya Mungu kuwa Mungu kadhaa. Wakati Musa aliandika kitabu cha Mwanzo, ni baada ya wanadamu kuumbwa, baada ya uumbaji wa dunia. Mwanzo kabisa dunia ilipoanza, Musa hakuwepo. Ni hadi baadaye kabisa ndipo Musa aliandika Biblia. Basi angejuaje alichokinena Mungu kutoka mbinguni? Hakuwa na ufahamu wote jinsi Mungu alivyoumba ulimwengu. Katika Agano la Kale la Biblia hapakutajwa wa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Ni Mungu mmoja tu wa kweli, Yehova, akiifanya kazi yake nchini Israeli. Anaitwa majina tofauti kadri enzi zinavyobadilika. Ila hili haliwezi kuthibitisha kuwa kila jina linarejelea mtu tofauti. Ingekuwa hivi basi, je, sikungekuwa na nafsi nyingi sana katika Mungu? Kilichoandikwa katika agano la kale ni kazi ya Yehova. Hatua ya kazi ya Mungu mwenyewe tangu mwanzo wa enzi ya sheria ilikuwa ni kazi ya Mungu, ambapo alinena ilikuwa na alipoamuru ilitendeka. Hakuna hata wakati mmoja ambapo Yehova alisema kuwa alikuwa Baba aliyekuja kufanya kazi wala hakutabiri kuja kwa mwana kuwakomboa wanadamu. Wakati wa Yesu ulipowadia, ilisemekana tu kwamba Mungu alikuwa ameupata mwili kuwakomboa wanadamu. Si kwamba ni mwana aliyekuwa amekuja. Kwa sababu enzi hazifanani, na kazi ambayo Mungu mwenyewe hufanya vilevile inatofautiana. Anapaswa kufanya kazi yake katika milki tofauti. Kwa njia hii, utambulisho alionao vilevile vile unatofautiana. Mwanadamu anaamini kwamba Yehova ndiye baba ya Yesu, ila hili halijakiriwa na Yesu ambaye alisema hatukubainishwa kamwe kama Baba na mwana. Mimi na Baba aliye mbinguni ni kitu kimoja. Baba yu ndani yangu nami ni ndani yake. Wanadamu wanapomwona mwana, mwana wanamwona Baba. Baada ya yote kusemwa, iwe Baba au mwana, wao ni Roho mmoja, hawajagawanywa kuwa nafsi tofauti tofauti. Mara tu wanadamu wanapojaribu kueleza mambo hutatizwa na wazo la nafsi tofauti na vile vile na uhusiano kati ya Baba, Mwana na Roho. Mwanadamu akizungumzia nafsi tofauti, je, hili halimfanyi Mungu kuwa kitu? Mwanadamu hata zaidi huziorodhesha nafsi hizi kama nafsi ya kwanza, ya pili na ya tatu. Haya yote ni mawazo ya mwanadamu yasiyofaa kurejelewa, hayana uhalisi kabisa. Ukimuuliza kuna Mungu wangapi? Atasema kuwa Mungu ni utatu mtakatifu wa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Yule mmoja wa kweli. Ukiuliza tena, Baba ni nani? Atasema, Baba ni Roho wa Mungu aliye mbinguni. Anatawala kila kitu na kiongozi wa mbinguni. Je, Yehova ni Roho? Atasema, ndiyo. Ukimuuliza tena mwana ni nani? Atasema kuwa Yesu ndiye mwana. Bila shaka, basi kisa cha Yesu ni kipi? Alitoka wapi? Atasema Yesu alizaliwa na Maria kupitia kwa utungaji mimba wa Roho Mtakatifu. Je, kiini chake si roho vilevile? Je, kazi yake si kiwakilishi cha Roho Mtakatifu? Yehova ni roho, vivyo hivyo na kiini cha Yesu. Sasa katika siku za mwisho, bila shaka ni roho anayeendelea kufanya kazi. Wangewezaje kuwa nafsi tofauti? Je, si roho wa Mungu anafanya kazi ya roho kutoka katika mitazamo tofauti? Kwa hivyo, hakuna tofauti bayana kati ya nafsi. Yesu alipatikana kwa utungaji mimba wa Roho Mtakatifu na bila shaka kazi yake ya hasa ilikuwa ile ya Roho Mtakatifu. Katika hatua ya kwanza ya kazi iliyofanywa na Yehova, hakuwa mwili au kuonekana kwa mwanadamu, kwa hivyo mwanadamu hakuona uso wake. Haijalishi alikuwa mashuhuri au mrefu kiasi gani, bado alikuwa Roho. Mungu mwenyewe aliyemuumba mwanadamu mwanzoni, yaani alikuwa roho wa Mungu. Aliponena na wanadamu kutoka mawinguni alikuwa roho tu, hakuna hata mmoja aliyeuona uso wake. Ni katika enzi ya neema tu ambapo Roho wa Mungu alikuwa mwili na alipata mwili kule Uyahudi, ndipo mwanadamu aliona sura ya kupata mwili kama Myahudi. Hisia ya Yehova haingeweza kuhisika. hata hivyo Alipatikana kwa utungaji mimba wa Roho Mtakatifu. Yaani, alipatikana kwa utungaji mimba wa Roho wa Yehova mwenyewe. Na Yesu bado alizaliwa kama mfano halisi wa Roho wa Mungu. Alichokiona mwanadamu mwanzoni kilikuwa ni Roho Mtakatifu. Alimshukia Yesu kama njiwa. Hakuwa Roho mwenye upekee kwa Yesu tu, badala yake alikuwa Roho Mtakatifu. Basi Roho wa Yesu anaweza kutenganishwa na Roho Mtakatifu. Ikiwa Yesu ni Yesu, mwana na Roho mtakatifu ni Roho Mtakatifu, basi wangewezaje kuwa kitu kimoja? Ingekuwa hivyo, kazi isingefanywa. Roho ndani ya Yesu, Roho aliye mbinguni na Roho wa Yehova wote ni mmoja. Anaweza kuitwa Roho Mtakatifu, Roho wa Mungu. Roho aliyezidishwa mara saba na roho mwenye vyote, roho wa Mungu mwenyewe anaweza kufanya kazi nyingi. Ana uwezo wa kuumba na kuiangamiza dunia kwa kuleta mafuriko duniani. Anaweza kuwakomboa wanadamu, aidha kuwashinda na kuwaangamiza wanadamu wote. Kazi hii yote inafanywa na Mungu mwenyewe na haiwezi kufanywa na yeyote katika nafsi za Mungu kwa niaba yake. Roho wake anaweza kuitwa Yehova na Yesu na vile vile, mwenye uweza; yeye ni Bwana na Kristo, anaweza pia kuwa mwana wa Adamu. Yuko mbinguni na vile vile duniani, yuko juu ya dunia na pia miongoni mwa umati. Yeye tu ndiye Bwana wa mbingu na dunia. Tangu wakati wa uumbaji hadi sasa, kazi hii imekuwa ikifanywa na roho wa Mungu mwenyewe. Iwe ni kazi mbinguni au katika mwili, yote hufanywa na roho wake mwenyewe. Viumbe wote, wawe mbinguni au duniani, wamo katika kiganja cha mkono wake wenye nguvu. Yote hii ni kazi ya Mungu, na iwezi kufanywa na yeyote kwa niaba yake. Mbinguni yeye ni roho na vile vile Mungu mwenyewe. Miongoni mwa wanadamu yeye ni mwili ila anaendelea kuwa Mungu mwenyewe. Japo anaweza kuitwa mamia ya maelfu ya majina, yeye bado ni Mungu mwenyewe. Na kazi yote ni maonyesho ya moja kwa moja ya roho wake. Ukombozi wa wanadamu wote kupitia kwa kusulubishwa kwake ilikuwa kazi ya moja kwa moja ya roho wake. Na vile vile, Tangazo kwa mataifa yote na nchi zote wakati wa siku za mwisho. Wakati wote Mungu anaweza kuitwa mwenye uweza na Mungu mmoja wa kweli. Mungu mwenyewe mwenye vyote. Nafsi bayana hazipo, aidha dhana ya Baba, Mwana na Roho Mtakatifu haipo. Kuna Mungu mmoja mbinguni na duniani. Mpango wa usimamizi wa Mungu umeenea katika miaka elfu sita na umegawanyika katika enzi tatu kutegemea tofauti katika kazi yake. Enzi ya kwanza ni enzi ya sheria ya Agano la Kale, ya pili ni enzi ya neema, na ya tatu ni ile ya siku za mwisho, enzi ya ufalme. Katika kila enzi, utambulisho tofauti huwasilishwa. Hili linafanywa kwa sababu ya utofauti wa kazi, yaani Mahitaji ya kazi. Hatua ya kwanza ya kazi ilifanyiwa nchini Israeli na hatua ya pili ya kuhitimisha kazi ya ukombozi ilifanyiwa Uyahudi. Kwa kazi ya ukombozi, Yesu alizaliwa kutokana na utungaji mimba wa Roho Mtakatifu na kama mwana wa pekee. Haya yote yalitokana na mahitaji ya kazi. Katika siku za mwisho, Mungu anadhamiria kupanua kazi yake katika watu wa mataifa na kuwashinda watu wa huko ili kwamba jina lake liweze kuwa maarufu miongoni mwao. Anadhamiria kumwongoza mwanadamu katika kuzielewa njia zote za uzima wa mwanadamu pamoja na ukweli na njia ya uzima. Kazi hii yote inafanywa na Roho mmoja. Ijapokuwa anaweza kufanya hivyo kutoka mitazamo tofauti tofauti, asili na kanuni za kazi zinabaki zile zile. Mara tu ukizifuata kanuni na asili ya kazi waliyoifanya, basi utagundua kuwa ilikuwa kazi ya roho mmoja. Hata hivyo, wengine wanaweza kusema Baba ni Baba, Mwana ni Mwana, Roho Mtakatifu ni Roho Mtakatifu, na mwishowe watafanywa kitu kimoja. Je, utawafanyaje kitu kimoja? Baba na Roho Mtakatifu wawezaje kufanywa kitu kimoja? Ikiwa walikuwa wawili kiasili, haijalishi wamewekwa pamoja kwa namna gani. Je, hawataendelea kuwa sehemu mbili? Unaposema kuwa kuwafanya kuwa kitu kimoja, huko si kuunganisha sehemu mbili kutengeneza kitu kamili? Je, hawakuwa sehemu mbili? Kabla ya kufanywa kitu kizima, kila roho ana kiini bayana, na roho wawili hawawezi kufanywa kitu kimoja. Roho si chombo cha kutengenezwa, si kama chombo chochote katika ulimwengu. Kulingana na mitazamo ya wanadamu, Baba ni roho mmoja, Mwana ni mwingine, na Roho Mtakatifu tena ni mwingine. Halafu roho hawa huchanganyika sawa na glasi tatu za maji kuunda kitu kimoja kizima. Je, hizo si sehemu tatu zimefanywa kuwa kitu kimoja? Haya ni maelezo ya kimakosa. Je, huku si kumgawa Mungu? Vipi Baba, Mwana na Roho Mtakatifu wafanywe kitu kimoja? Je, wao si sehemu tatu zenye asili tofauti? Aidha, kuna wale wasemao, je, Si Mungu alitaja wazi kuwa Yesu ni mwanawe mpendwa. Maneno, Yesu ni mwana mpendwa wa Mungu, ambaye anapendezwa naye bila shaka yalitamkwa na Mungu mwenyewe. Huyu alikuwa Mungu akijitolea ushuhuda mwenyewe, ila kutoka katika mtazamo tofauti. Ule wa roho aliye mbinguni akitolea ushuhuda kupata mwili kwake. Yesu ni kupata mwili kwake. Si mwanake binguni. Je, unaelewa? Je, maneno ya Yesu, Baba yu ndani yangu nami ni ndani yake, hayaonyeshi kuwa wao ni roho mmoja na si kwa sababu ya kupata mwili kulikosababisha kutenganishwa kwao kwa kati ya mbinguni na duniani? Uhalisi ni kwamba wao ni kitu kimoja. Hata iweje, ni Mungu anajitolea ushuhuda mwenyewe. Kutokana na kubadilika kwa enzi, mahitaji ya kazi na hatua mbalimbali za mpango wake wa usimamizi, vilevile vile jina wa mwitalo wanadamu hubadilika. Alipokuja kufanya hatua ya kwanza ya kazi, angeweza kuitwa tu Yehova, mchungaji wa Waisraeli. Katika hatua ya pili, Mungu mwenye mwili angeweza kuitwa tu Bwana na Kristo, lakini wakati huo roho aliye mbinguni alikariri tu kwamba alikuwa mwana mpendwa wa Mungu bila kutaja kuwa alikuwa mwana wa pekee wa Mungu. Hili halikufanyika kabisa. Mungu angewezaje kuwa na mwana wa pekee basi? Mungu asingekuwa mwanadamu. Kwa kuwa alikuwa mwili, aliitwa mwana mpendwa wa Mungu, na kutokana na hili Kukazuka uhusiano wa baba na mwana ni kwa sababu tu ya utengano kati ya mbingu na dunia. Yesu aliomba kutokana na msimamo wa mwili, kwa sababu alikuwa amepata mwili wa mwanadamu wa kawaida. Ni kutokana na msimamo wa mwili ndipo alisema: Umbo langu la nje ni la kiumbe, kwa sababu nilijivisha mwili kuja duniani. Sasa niko mbali Mbali sana na mbinguni. Kwa sababu hii angeomba tu kwa Baba kutokana na msimamo wa mwili. Huu ulikuwa wajibu wake, ambao ni sharti Roho wa Mungu aliyepata mwili anapaswa kupewa. Haiwezekani kusema kwamba hawezi kuwa Mungu kwa sababu tu anamwomba Baba kutokana na msimamo wa mwili. Ijapokuwa anaitwa mwana mpendo wa Mungu, yeye bado ni Mungu mwenyewe ni vile tu yeye ni mwili wa roho na kiini chake bado ni roho kama wanavyoona wanadamu wanashangaa ni kwa nini anaomba ikiwa yeye ni mungu mwenyewe hii ni kwa sababu yeye ni mungu mwenye mwili mungu aishie mwilini bali si roho aliye mbinguni kama anavyoona mwanadamu baba mwana na roho mtakatifu wote ni mungu ni kwamba tu wote watatu wanafanywa kuwa kitu kimoja na kudhaniwa kuwa Mungu wa kweli, na kwa njia hii uwezo wake unakuwa mkuu kupindukia. Kuna wanaosema kuwa ni kwa njia hii tu anakuwa roho aliyezidishwa mara saba. Mwana alipoomba baada ya kuja kwake, alimwomba roho, kwa hakika alikuwa akiomba kutokana na msimamo wa kiumbe kwa kuwa mwili si kamili na hakuwa mkamilifu, na pia alikuwa na udhaifu mwingi alipokuja katika mwili. Vivyo hivyo alisumbuka sana alipofanya kazi yake katika mwili. Hii ndiyo maana alimwomba Mungu Baba mara tatu kabla ya kusulubiwa kwake, na hata mara nyingi zaidi kabla ya hapo. Aliomba miongoni mwa wanafunzi wake, aliomba peke yake juu mlimani aliomba akiwa ameabiri dau la uvuvi, aliomba akiwa katika umati, aliomba akiwa na umega mkate na kuomba akiwa anawabariki wengine. Kwa nini alifanya hivyo? Ilikuwa ni roho aliyemwomba. Alikuwa akimwomba roho, alimwomba Mungu aliye mbinguni kutokana na msimamo wa mwili. Hivyo basi, kutoka katika msimamo wa mwanadamu Yesu alikuwa mwana katika hatua ile ya kazi. Katika hatua hii hata hivyo haombi. Kwa nini? Hii ni kwa sababu anachokileta ni kazi ya neno na hukumu na kuadibu kutumia neno. Hana haja ya maombi kwani huduma yake ni ya kunena. Hajawekwa msalabani na hashtakiwi na wanadamu kwa wale walio madarakani. Anafanya tu kazi yake na yote yanakuwa sawa. Wakati Yesu alipoomba alikuwa akimwomba Mungu Baba ili ufalme wa mbinguni ushuke, ili mapenzi ya Baba yatimizwe na ili kazi ifike. Katika hatua hii ufalme wa mbinguni umeshuka, basi ana haja ya kuendelea kuomba? Kazi yake ni kuhitimisha enzi na hakuna tena enzi mpya, basi kuna haja ya kuombea hatua inayofuata? Ninasikitika, hakuna haja. Kuna ukinzani mwingi katika maelezo ya mwanadamu. Kweli haya ni mawazo ya mwanadamu bila uchunguzi zaidi, ambayo nyote mgeamini kuwa yako sahihi. Je, hamjui hii dhana ya Mungu kama utatu mtakatifu ni mawazo ya mwanadamu tu? Hakuna ufahamu wa mwanadamu ulio mzima na kamili. Mara zote kuna madoa na mwanadamu ana mawazo mengi mno. Hili linaonyesha kuwa kiumbe hawezi kuieleza kazi ya Mungu. Kuna mengi sana katika akili ya mwanadamu, yote yakitokana na mantiki na tafakari ambayo hukinzana na ukweli. Je, mantiki yako yaweza kuichagua kazi ya Mungu? Je, waweza kupata utambuzi wa kazi yote ya Yehova? Je, ni wewe mwanadamu uwezaye kuona kila kitu au ni Mungu mwenyewe awezaye kuona kutoka milele hadi milele? Je, ni wewe mwanadamu uwezaye kuona tangu milele ya zamani sana hadi milele ijayo au Mungu ndiye ana uwezo wa kufanya hivyo? Unasema nini? Unafaa vipi kumweleza Mungu? Maelezo yako yamekitwa katika misingi gani? Wewe ni Mungu? Mbingu na dunia na vyote vilivyomo viliumbwa na Mungu mwenyewe. Si wewe ulilifanya hili. Basi ni kwa nini unatoa maelezo yasiyo sahihi? Sasa unaendelea kuamini katika Utatu Mtakatifu? Ufikiri kuwa huu ni mzigo mkubwa kwa njia hii. Itakuwa bora kwako kuamini katika Mungu mmoja, si watatu. Ni bora zaidi kuwa mwepesi. Kwani mzigo wa Bwana ni mwepesi.